Jakar Kayan Abinci Mai Sake Amfani da ita don Kawata Lambunan Kwantenan ku

Akwai dalilai da yawa don ƙirƙirar lambunan kwantena da ba a saba ba. A gare ni, wani ɓangare na dalilin shine adana kuɗi. Waɗannan lambunan kwantena galibi ba su da tsada sosai fiye da siyan manyan tukwane masu kyau. Duk da yake kasafin kuɗi babban abin ƙarfafawa ne, na kuma gano cewa yin tukwane da ba a saba gani ba yana motsa ƙirƙirata kuma yana ba da ƙalubale da nake so. Koyaushe ina sa ido kan abubuwa masu sanyi da zan shuka. Ina zuwa tallace-tallace na yadi, shagunan hannu na biyu da shagunan kayan masarufi don samun ra'ayoyi. Ina kuma bincika mujallu da kasidar shuka don yin wahayi. Mai zuwa shine abin da na fi so.

200815

Jakunkuna kayan abinci da za a sake amfani da su dutse kamar gandun daji lambu. Tsire-tsire suna son su, suna da arha- galibi a ƙarƙashin ƴan kuɗi kaɗan-kuma sun zo da girma da yawa da manyan launuka da alamu. Ba za su iya zama da sauƙin shuka ba. Tabbatar kun sami irin jakar da ke da filastik a waje. Yawancin su suna da rufin fiber, kuma hakan yayi kyau.

Don magudanar ruwa, na yanke ramuka da yawa a cikin kasan jaka tare da almakashi. Daga nan sai in rufe ramukan da gilashin filastik filastik. Hakanan zaka iya amfani da tawul ɗin takarda ko tace kofi. Na kuma yanke ƴan tsage-tsafe kamar inci ɗaya sama da gefen jakar, idan ramukan da ke ƙasa sun toshe.

Abinda kawai ke cikin jakunkuna shine cewa suna wucewa ne kawai a cikin yanayi kuma idan sun zauna a cikin zafin rana, wasu na iya shuɗewa a ƙarshen lokacin rani. Hakanan, hannaye na iya yin rauni a rana, don haka na iya karye idan kun yi ƙoƙarin ɗaukar jakar ta hannun.

A yayin wannan bala'in annoba, yawancinmu suna gargaɗin ci gaba da nisantar da jama'a amma hakan ba zai iya iyakance wasanninmu a lambun mu ba. Me yasa ba DIY jakar kayan abinci ba don shuka wasu furanni masu kyau? Eh zaka iya!!!

PS: Idan kuna da wasu ra'ayoyi da fatan za a raba tare da mu, bari ƙarin haske ga kwakwalwarmu.


Lokacin aikawa: Agusta 15-2020